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nye benki yao katika mahesabu
ilikuwa Sh. 76,880,300 wakati
uhalali ni Sh. 47880,300 kiny-
ume cha kifungu cha 317 (b) cha
Sheria ya Kanuni ya Adhabu sura
ya 16 marejeo va mwaka 2019.
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* Serikali yasisitiza mlradl kutat_ua Mig0goro ya wakulima, wafugaji™

Na Elizabeth Zaya

SERIKALI imesema katika
kuboresha na kuondoa migogoro
ya wakulima na wafugaji katika
maeneo mbalimbali nchini iki-
wamo Mkoa wa Morogoro, im-
eendelea kusisitiza uwapo wa
miradi ambayo itakuwa na man-
ufaa makubwa kwa makundi
hayo mawili.

Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo
na Uvuvi anayeshughulikia Mifu-
go, Prof. Elisante Ole Gabriel,
aliyasema hayo alipotembelea
ujenzi wa mradi wa kiwanda cha
nyama katika Ranchi ya Nguru
Hills mkoani Morogoro mwisho-

ni mwa wiki.
Alisema mradi huo unaotarajia

taka yao mawili, lakini waliya-
kana.

Washtakiwa wako nje kwa
dhamana ya wadhamini wawili
wawili, ambao walitoa barua za
utambulisho kutoka kwa ofisa

wa Morogoro.
Prof Gabnel

ya kiwanda hlch_o_ f,'
kitakuwa na uwezo wa |

1,000 kwasiku.
Alisema tayari kum

o Gabﬁel a
huo wenye thama
Sh. blliom 25

hiyo hadi Desemba 10, mwaka
huu kwa ajili ya kuwasomea
washtakiwa hao maelezo vya
awali.

Akisoma hati ya mashtaka,
Wakili wa Serikali Masambu

ripoti yao ilionyesha kwamba
salio lililokuwamo kwenye benki
yao katika mahesabu ilikuwa ni
Sh. 76,880,300 wakati uhalali
ni Sh. 47,880,300 kinyume cha
sheria.

bali zinazojitokeza katika mradi
wa kiwanda cha nyama Nguru
Hills ili mradi huo ukamilike kwa
wakati.

Mkurugenzi Mtendaji wa Hal-
mashauri ya Wilaya ya Mvomero,
Hassan Chama, alimhakikishia
Katibu Mkuu huyo kuwa ku-
kamilika kwa mradi huo kuta-
wanufaisha wafugaji na kuwaon-
dolea changamoto ya kuuza
mifugo yao kupitia minada am-
bayo wamekuwa wakikutana na
madalali ambao wanafanya bei
za mifugo kuwa chini.

Mradi wa kiwanda cha nyama
katika Ranchi ya Nguru Hills un-
aotarajia kukamilika Aprili mwa-
kani, unategemewa kutoa ajira
kwa wafanyakazi 120 hadi 200

kulingana na uzalishaji.
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“Sekta ya uvuvi ‘inakoelekezwa’ ;i

Na Jonas Kamaleki

m® UVUVI i ‘chimbo jingine
lenye rasilimali zenye thamani'
kama ilivyo madini ya Tanzanite,
dhahabu na almasi, kutokana na
kwamba unaweza kukuza haraka
uchumi wa Tanzania endapo
utasimamiwa na kudhibdwa kwa
umakini

Tanzanm imebarikiwa kuwa
na bahari, maziwa, mito na
mabwawa, ambavyo vikitumiwa
vizuri kwa shughuli za uyuvi
vitainua uchumi wa nchi na
kupunguza umaskini wa kipato
cha mlu mmoja na taifa kwa
ujumia.

Akihutubia Bunga la 12
la Jamhun ya Muungano wa
Tanzania hivi karibuni, Rais
wa Jamhun ya Muungano wa
Tanzania, Dkt John Magufufi, siko
hiyo pia akzindua bunge hilo,
alisema kuhusu sekta ya uvuvi

“Nchi yetu imebarikwa kuwa
na maeneo mengi yanayofaa
kwa shughuli za uvuvi, kwemao

MAKALA

kuhusu kukuza uchumi kwa
kutuma v

Akisisitiza kuhusu ukuzaji
uchumi kwa kutegemea uvuw,
Rais Magufuli alisema:

“Kwa mupbu wa npoti ya kamat
ya bunge kuhusu shughuli za
uvuvi wa baharikuu ya mwaka
2018, shughuli za uvuvi kwenye
baharkuu zinaweza kuingizia
serkali mapato ya moja kwa
moja ya taknban shiling: bilioni
352.1 kwa mwaka, endapo
mifumo ya usimamizi na udhibit
ingekuwa imara, na samaki

wangechakatwa hapa nchinu.

LA

2

P T
90 yy, ey

v

neemesha Tanzania kiuchumi

yamek
miaka tisa (2009 hadi 2017)

yaikuwa shiing: bilionl 29.76,
sawa na shilingi bilor 3.3
lowa mwaka, Kawango hils cha
mapalo halkddboli *

R Maguiul alibares s lasem,
sonkai inataka katika miaka
mitano jjayo, mimamie s
shughuli za v wa Baharikan,
i tafta hrutaskes na rasdmal b

Kuhusisha sekia binatsi
aliserma kuwa, bl roun, tegan,
mwaka huu (2020) mmeturgpen
sheria mpya ya lamemarma na
kuendeleza

la uvuvi wa bahankuu ni la

Muungano. Tunakusudia pa

I M. —<2w¥a.

- T

Ukanda wa Pwani, mazwa, mita takayoton ajra Bpatizo 30,000
na mabwawa. i

“Hal hil Inafanya sekta hi kuwa sekiabrats kuenga vwanda wa
na nafast ya kutoa mchango luchakata samal,” Rass Magubé

mkubwa kwenye kukuza pato
la tafa. Na pia kupambana na
umasikini na tatzo la ajira.

baharkau, serkall pa meypanca

“Hata hivyo, kwa sasa, shughuli z uvuw

mchango wake bado ni mdoga. Kwenyn mazwa maks, (Victons,
“Hivyo basi, kwenye miaka

mitana fjayo tunakusudia kukuza anxnyh na Nyln)v:-mp

sekta hii, ikwemo kuimarisha nia mito miliowa kama vio Rovs,

shughuli za uvuvi kwenya
bahankuu, ambako tumekuwa
tukipoteza mapalo mengt.” .
Klplﬁueszk.lah:hapfmc:nn zgk\mmxm Kwa f"Uf’bU wa
kuwa uvivi utakuza uchumi wa (POl ya kamati
nchikwa kasi, Rais wa Zanzbar,  ya bunge kuhusu,
Dkt Hussemn A Mwny ambaye  Shughtili za uvuyi
pia m Mwenyekiti wa Baraza la wa baharikuu ya
Mapinduzi, ameunda Wizara mwaka 2018
ya Uchumi wa Bluu na Uvuwi shughuli za
ambayo anaamini kwamba gk
takuwa mkomboz wa uchumi gg%fr l.kvljgny €
wa nchi hiyo c
Uchumi wa Bluu unajumuisha Zinaweza ;
utalii, v, mafuta na ges. kuingizia serikali
Dkt Mwinyi amesema kuwa mapa[o yamoja
bahar hajatumika kiasi ambacho kwa moja ya
faishe nchi, hasa dinari
Lr:je”:yse‘”:“';:‘ J takriban shilingi
Amesema kuwa Zanzibar bilioni ~
inabidi ijipange kufanya uvuvi wa mwaka,
wenye lija, hasa kwenye endapo MIfU{ﬂO
baharikuu, ili uchangie kwa ya usimamizt
kawango kikubwa kukuza pato la na udhibiti.
laia na hvyokuboreshamaisha  jngekyiva imara,

ya Wazanzibar,
Ujenz wa bandari za uvvi na na samaki

viwanda vinavyotumia malighafi wangechakalwa
zipatikanazo baharini, ikiwemo hapa nchini ....
samaki, vitasaidia kukuza uchumi
wa Zanzibar, ambayo ni sehemu
ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania.
Mtazamo wa Dkt Mwinyi
unafanana na wa Dkt Magufuli

Wavuvi wadogoe
h ey

kwenye wikundi, il w'nm:'

bao hupatikana Ziwa Victoria ni moja ya rasill
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